6 Nau'in Gilashin gama gari don Windows

1. Gilashin ruwa
Don cikakken fahimtar nau'ikan gilashin, kuna buƙatar fara fahimtar gilashin iyo.Gilashin da ke kan ruwa gilashin mai rauni ne na yau da kullun, kuma an yi shi daga narkakken gilashin.Ana zuba gilashin da aka narkar da shi a cikin kwano, wanda ke ba shi damar ɗaukar siffar manyan gilashin gilashi.
Ana amfani da wannan gilashin da ke kan ruwa don ƙirƙirar gilashi daban-daban don tagogi, domin da kansa gilashin da ke iyo ba shi da ƙarfi kuma yana iya shiga cikin sauƙi cikin manyan tarkace masu haɗari.
2. Laminated Glass
Gilashin gilashin motarka an yi shi ne daga gilashin da aka lakafta, saboda irin wannan gilashin yana da ƙarfi don ƙara ingantaccen tsari.Gilashin da aka liƙa ana yin shi da guda biyu na gilashin taso kan ruwa tare da siririn Layer na resin PVB wanda aka matse tsakanin fatun gilashin.
Wannan yana ƙara ƙarfi, sannan kuma yana hana taga fashewa idan ta karye.Madadin haka, duk guntun sun tsaya makale a takardar guduro na PVB.Wannan ingancin yana sa gilashin lanƙwasa ya yi kyau don tagogin guguwa ko tagogin kasuwanci.
3. Gilashin da ba a rufe ba
Gilashin da ba a ɓoye ba yana amfani da wasu ƙira da fasali, kamar gilashin ƙyalli ko ƙyalli waɗanda ba za a iya gani a zahiri ba.Haske yana shiga cikin gilashin, kuma kuna iya ganin inuwa ta taga, amma ba wanda zai iya ganin ku ko cikin gidan ku.
Waɗannan suna da kyau ga banɗaki, ko kowane ɗaki inda kuke buƙatar keɓancewa da yawa.Idan kawai kuna son ɗan ɓoye don toshe wani haske ko ganuwa, duk da haka, gilashin tinted shima zaɓi ne.
4. Gilashin zafi
Bayan an yi gilashin da ke kan ruwa, yawanci yana tafiya ne ta hanyar da ake kira annealing, wanda ke sanyaya gilashin a hankali don kiyaye shi da karfi.Koyaya, wasu windows suna fuskantar ƙarin tsari: tempering.Wannan tsari yana sa gilashin da aka rufe ya fi karfi.
Gilashin zafin jiki yana da ƙarfi da ƙarfi don yankewa, amma har yanzu yana iya karyewa idan an buge shi da ƙarfi.Idan taga ya karye, duk da haka, guntuwar ba su da ƙanƙanta kuma ba su da haɗari fiye da yadda za su kasance tare da gilashin iyo ko wani gilashi mai rauni.Gilashin zafin jiki na iya zama dole idan tagogin ku ba su da ƙasa, babba ko kusa da wurin da ake yawan aiki.
5. Gilashin da aka keɓe
Ana amfani da gilashin da aka keɓe a cikin tagogi mai nau'i biyu da uku.An raba fafuna na gilashin ta hanyar mashaya sarari.Wannan sararin samaniya ya dace don ƙara argon ko krypton gasses, wanda ke ba da kariya tsakanin gilashin gilashi.
Haɗin waɗannan iskar gas yana haɓaka windows U-factor da ƙimar ƙimar zafin rana.Waɗannan alamu ne guda biyu waɗanda ke auna ikon tagogin don toshe hasken zafi daga rana.Idan guda ɗaya ya karye, duk da haka, za ku rasa wasu gas, sabili da haka wasu kariya.
6. Low-E Glass
Gilashin ƙananan-e ko ƙaramin gilashin da ke fitarwa an ƙera shi don toshe wasu raƙuman haske daga rana.Musamman, suna toshe hasken UV wanda ke haifar da lalacewa ga fata da fashe kayan kamar kayan daki da tufafi.A lokaci guda, a lokacin hunturu, ƙaramin-E gilashin zai taimaka kiyaye zafi a cikin gidan ku.
Kuna iya siyan riguna masu ƙarancin-E don ƙarawa zuwa tagogin da ke akwai, amma samun sabbin tagogin ƙaramin-E ɗin da aka shigar shine hanya mafi kyau don toshe hasken UV.Waɗannan tagogi suna da kyau akan tagogin yamma da kudu, waɗanda ke samun hasken rana kai tsaye.
Tun da gidanku da danginku na iya samun takamaiman buƙatu, zabar gilashin da ya dace don tagoginku yana da mahimmanci.Yayin da wasu nau'ikan gilashin na iya zama mai rahusa, waɗannan kuma na iya zama haɗari, musamman idan sun farfashe.Haɓaka gilashin taga ku na iya taimakawa bayar da mafi kyawun kariya da tanadin kuzari.Don ƙarin bayani game da gilashi da tagogi, da fatan za a tuntuɓe mu.

Lokacin aikawa: Dec-29-2022
WhatsApp Online Chat!